A yau, an maye gurbin tsarin hasken gargajiya da na zamani ta hanyar fasahahaske mai wayomafita, waɗanda a hankali suke canza yadda muke tunani game da ƙa'idodin kula da gine-gine.
A cikin 'yan shekarun nan, masana'antar hasken wutar lantarki ta fuskanci wasu canje-canje. Duk da cewa wasu canje-canje sun faru a hankali kuma ba lallai bane su haifar da wani abu mai ban mamaki a wajen muhallin da aka gina ba, ci gaba kamar fitowar sarrafa hasken atomatik da hasken atomatik sun zama gaskiya. Fasahar LED ta zama ruwan dare kuma ta canza kasuwar hasken sosai.
Fitowar hasken zamani mai wayo wanda aka haɗa shi gaba ɗaya cikin tsarin aikin gini ya tabbatar da yuwuwar ƙarin canji mai kyau - wannan fasaha ta haɗa abubuwa da yawa don samar da mafita ta tsayawa ɗaya kuma kusan ba ta isa ga hasken gargajiya ba.
1. HaɗakaMƙa'idar ƙa'ida
A al'ada, ana rarraba hasken a matsayin tsarin da aka ware shi kaɗai. Haske ya bunƙasa kuma yana buƙatar hanyar sassauƙa da haɗaka ta amfani da hanyoyin buɗewa don sauƙaƙe sadarwa da wasu na'urori. A baya, yawancin masana'antun sun tsara kuma sun fitar da tsarin rufewa waɗanda ke sadarwa da samfuransu da tsarinsu kawai. Abin farin ciki, wannan yanayin ya koma baya, kuma yarjejeniyar buɗewa ta zama abin buƙata ta yau da kullun, wanda ya kawo ci gaba a farashi, inganci da gogewa ga masu amfani.
Tunani mai haɗaka yana farawa daga matakin daidaitawa - a al'adance, ana la'akari da ƙayyadaddun bayanai na injiniya da ƙayyadaddun bayanai na lantarki daban-daban, kuma gine-ginen gaskiya masu hankali suna ɓoye iyakokin da ke tsakanin waɗannan abubuwa biyu, suna tilasta hanyar "dukka". Idan aka duba gaba ɗaya, tsarin hasken da aka haɗa gaba ɗaya zai iya yin ƙari, yana bawa masu amfani damar sarrafa kadarorin ginin su gaba ɗaya ta amfani dana'urori masu auna haske na PIRdon sarrafa wasu abubuwa.
2. Sensor
Ana iya danganta na'urorin firikwensin PIR da ikon sarrafa haske da aminci, amma ana iya amfani da waɗannan na'urori masu auna zafin jiki, sanyaya, shiga, makafi, da sauransu, bayanai game da zafin jiki, danshi, CO2, da kuma motsin hanya don taimakawa wajen tantance matakan zama.
Bayan an haɗa masu amfani da ƙarshen zuwa tsarin aiki na ginin ta hanyar BACnet ko makamancin haka, za su iya amfani da dashboards masu wayo don samar musu da bayanan da suke buƙata don rage yawan kuɗaɗen da suka shafi ɓatar da makamashi. Waɗannan na'urori masu aiki da yawa suna da inganci kuma suna da sauƙin daidaitawa, kuma ana iya ƙara su tare da faɗaɗa kasuwanci ko canje-canjen tsari. Bayanai shine mabuɗin buɗe wasu daga cikin sabbin aikace-aikacen gini masu wayo na zamani, kuma na'urori masu wayo suna taka muhimmiyar rawa wajen sa tsarin ajiyar ɗaki na zamani, shirye-shiryen neman hanya, da sauran aikace-aikacen "wayo" masu inganci su yi aiki kamar yadda ake tsammani.
3. GaggawaLyin amfani da hasken rana
Gwajihasken gaggawaA kowane wata, aiki ne mai wahala, musamman a manyan gine-ginen kasuwanci. Duk da cewa duk mun fahimci muhimmancinsa wajen tabbatar da tsaron lafiyar mazauna, tsarin duba fitilun da hannu bayan an kunna shi yana ɗaukar lokaci da kuma ɓatar da albarkatu.
Bayan shigar da tsarin hasken lantarki mai wayo, gwajin gaggawa zai zama mai sarrafa kansa gaba ɗaya, ta haka zai kawar da matsalar duba da hannu da kuma rage haɗarin kurakurai. Kowace na'urar haske za ta iya bayar da rahoton matsayinta da matakin fitowar haske, kuma za ta iya ba da rahoto akai-akai, don a iya gano matsalar kuma a warware ta nan da nan bayan ta faru, ba tare da jira laifin a cikin gwajin da aka tsara na gaba ya faru ba.
4. CarbonDaioksidMmai yin nazari
Kamar yadda aka ambata a sama, ana iya haɗa na'urar firikwensin CO2 cikin na'urar firikwensin haske don taimakawa tsarin aikin ginin ya kiyaye matakin ƙasa da wani ƙima da aka saita, kuma a ƙarshe inganta ingancin iska ta hanyar shigar da iska mai kyau a cikin sararin samaniya na cikin gida idan ya cancanta.
Ƙungiyar Tarayyar Turai ta Ƙungiyoyin Dumama, Na'urar Sanyaya Iska da Kwandishan (REHVA a takaice) ta yi aiki don jawo hankalin mutane ga mummunan tasirin rashin ingancin iska, kuma ta buga wasu takardu da ke nuna cewa asma, cututtukan zuciya, da rashin ingancin iska a gine-gine za su haifar da matsaloli. Tana ƙara ta'azzara rashin lafiyar jiki da ƙananan matsalolin lafiya da yawa. Duk da cewa ana buƙatar ƙarin bincike, shaidar da ake da ita a yanzu tana nuna cewa aƙalla rashin ingancin iska a cikin gida zai rage ingancin aiki da koyo a wurin aiki da kuma a makarantu da ɗalibai.
5. Productive
Irin waɗannan bincike kan yawan ma'aikata sun nuna cewa ƙirar haske da tsarin hasken wayo na iya inganta lafiyar ma'aikatan gini, ƙara yawan kuzari, ƙara yawan faɗakarwa da kuma ƙara yawan aiki gaba ɗaya. Ana iya amfani da tsarin hasken wayo mai haɗaka don yin kwaikwayon hasken halitta da kyau da kuma taimakawa wajen kiyaye yanayin circadian na halitta. Wannan galibi ana kiransa hasken da ke mai da hankali kan ɗan adam (HCL), kuma yana sanya mazauna gine-gine a matsayin tushen ƙirar hasken don tabbatar da cewa wurin aiki yana da ban sha'awa sosai gwargwadon iko.
Yayin da mutane ke mai da hankali sosai kan walwalar ma'aikata da yawan aiki, tsarin hasken wuta wanda aka daidaita shi da sauran ayyukan gini kuma zai iya sadarwa da kayan aikin da ake da su, shawara ce mai kyau ta dogon lokaci ga masu gine-gine da masu gudanar da su.
6. Tsara ta gabaSkasuwaLyin amfani da hasken rana
Yayin da masu ba da shawara, masu tsara lambobi, da masu amfani da ƙarshen suka fahimci fa'idodin ɗaukar hanyar da ta fi dacewa ga ƙayyadaddun kayan lantarki da na inji, sauyawa zuwa yanayin da aka gina wanda ke ƙara haɗaka yana ci gaba cikin sauƙi. Idan aka kwatanta da tsarin gargajiya, tsarin hasken lantarki mai wayo da aka haɗa cikin tsarin aikin gini ba wai kawai yana ba da sassauci da inganci mara misaltuwa ba, har ma yana haɗa na'urori da yawa don samar da babban matakin gani da sarrafawa.
Na'urori masu wayo da masu amfani ke iya daidaita su suna nufin cewa tsarin hasken yanzu zai iya samar da kusan dukkan ayyukan gini ta hanyar tsarin aiki na gini, yana adana farashi da kuma samar da mafi girman matakin rikitarwa a cikin fakiti ɗaya. Haske mai wayo ba wai kawai game da LEDs da sarrafawa na asali bane, har ma yana buƙatar ƙarin buƙatu ga tsarin haskenmu kuma yana bincika yuwuwar haɗakar mai wayo.
Lokacin Saƙo: Yuni-05-2021