Me ya sa hasken LED ya yi duhu?

Mafi duhun da ya fi duhuHasken LEDshine, ya fi yawa. Taƙaitaccen bayanin dalilan duhun fitilun LED ba komai bane illa waɗannan abubuwa uku masu zuwa.

Lalacewar direba
Ana buƙatar beads na fitilar LED don yin aiki a ƙarancin wutar lantarki na DC (ƙasa da 20V), amma samar da wutar lantarki ta yau da kullun ita ce babban ƙarfin AC (AC 220V). Don kunna wutar lantarki zuwa wutar lantarki da ake buƙata don fitilar, kuna buƙatar na'ura mai suna "Ƙarfin tuƙi na LED mai dorewa."
A ka'ida, matuƙar sigogin direban sun yi daidai da bead ɗin fitilar, ana iya ci gaba da amfani da wutar lantarki kuma a yi amfani da ita yadda ya kamata. Ciki na drive ɗin yana da rikitarwa, kuma kowace na'ura (kamar capacitors, rectifiers, da sauransu) na iya haifar da canji a cikin ƙarfin fitarwa, wanda zai iya sa fitilar ta yi duhu.

An ƙone LED
LED ɗin kanta ya ƙunshi bead ɗaya na fitila. Idan ɗaya ko wani ɓangare nata bai kunna ba, babu makawa zai sa dukkan kayan aikin su yi duhu. Ana haɗa beads ɗin fitilar gaba ɗaya a jere sannan a layi ɗaya - don haka idan wani bead na fitila ya ƙone, yana iya sa a kashe tarin beads ɗin fitila.
Bayan ƙonewa, saman fitilar yana da alamun baƙi a bayyane. Nemo shi, yi amfani da waya don haɗa shi da bayan fitilar, yanke shi, ko maye gurbinsa da sabon fitilar.

Lalacewar hasken LED
Abin da ake kira ruɓewar haske shine hasken haske yana raguwa da raguwa - wannan yanayin ya fi bayyana a kan fitilun incandescent da fluorescent.
Fitilun LED ba za su iya guje wa ruɓewar haske ba, amma saurin ruɓewar haskensa yana da jinkiri, yana da wuya a ga canje-canje da ido tsirara. Duk da haka, ba ya hana ƙananan LEDs, ko ƙananan beads na haske, ko kuma saboda dalilai na zahiri kamar rashin isasshen zafi, wanda ke haifar da ruɓewar hasken LED cikin sauri.


Lokacin Saƙo: Nuwamba-15-2019