Daga mahangar fasaha, fitilun panel na LED galibi suna haskaka samfuran lantarki. Baya ga zaɓin kayayyaki da na'urori, ana buƙatar ƙirar ƙwararru mai tsauri ta bincike da tsarawa, tabbatar da gwaji, sarrafa kayan aiki, gwajin tsufa da sauran matakan tsarin don tabbatar da ingancin samfur da kwanciyar hankali.
Lightman yana amfani da hanyoyi da yawa don tabbatar da ingancin kayayyakinmu.
Na farko shine tsarin daidaitawa mai dacewa na fitilar da wutar lantarki. Idan ba a daidaita shi da kyau ba, wutar lantarki ko ƙarfin lantarki ya yi yawa, yana da sauƙin ƙona layin, ƙona tushen hasken LED; ko wuce ƙarfin wutar, zafin jiki yana ƙaruwa yayin amfani, tushen hasken yana ƙone wutar ko ma yana ƙone wutar; a lokaci guda, saboda fitilar lebur tana amfani da firam ɗin aluminum, ba a buƙatar ingantaccen rufi, don haka ana buƙatar amfani da ƙarancin ƙarfin lantarki.
Daidaita tushen hasken LED da samar da wutar lantarki yana buƙatar kammala babban injiniyan lantarki wanda zai iya fahimtar da kuma gane buƙatun fasahar LED da lantarki da aminci. Sannan akwai ƙirar tsarin watsar da zafi. Tushen hasken LED zai sami zafi mai yawa yayin amfani. Idan ba a wargaza zafi akan lokaci ba, zafin haɗin tushen hasken LED zai yi yawa, wanda zai hanzarta raguwa da tsufa na tushen hasken LED, har ma da hasken da ba ya mutuwa.
Kuma, tsarin ginin ya dace. Ana amfani da tushen hasken LED a matsayin na'urar lantarki kuma yana da haske. Yana buƙatar ƙirar tsari mai tsauri dangane da kariyar na'urori, sarrafa haske da jagorar haske, kuma an sanye shi da ingantaccen tsarin samarwa don tabbatar da ƙirar.
A halin yanzu, masana'antar rufin da aka haɗa gabaɗaya sassa ne marasa kyau waɗanda ba a ƙera su da ƙwarewa ba. Ana siyan ƙananan bita kamar kabejin China kuma ana amfani da su a shagunan gefen hanya. Irin waɗannan sassan tsarin na iya haifar da LEDs cikin sauƙi yayin samarwa da jigilar kaya. Ana niƙa su kuma an karye su. Bayan ɗan gajeren lokaci, tushen hasken da ya karye zai fitar da hasken shuɗi. Hasken panel ɗin LED zai bayyana shuɗi da fari, da kuma ingancin kore. A lokaci guda, irin waɗannan sassan marasa kyau ba su da daidaiton tsari, karkatar haske da kuma ɗaukar kayan aiki, wanda ke haifar da babban asarar haske, wanda ke rage ingancin haske gabaɗaya. Hasken samfurin ya yi ƙasa da abin da ake buƙata, yana rasa fa'idodin adana makamashi na LED gaba ɗaya.
Saboda haka, lightman yana yin tsarin kula da inganci mai tsauri ga duk waɗannan abubuwan.
Lokacin Saƙo: Nuwamba-10-2019