Yadda ake tantance ingancin hasken LED

Haske ne kawai tushen haske da ake samu a cikin gida da daddare. A cikin amfani da gida na yau da kullun, tasirin tushen haske na stroboscopic ga mutane, musamman tsofaffi, yara, da sauransu a bayyane yake. Ko karatu a cikin karatu, karatu, ko hutawa a ɗakin kwana, hanyoyin haske marasa dacewa ba wai kawai suna rage inganci ba, har ma da amfani da su na dogon lokaci na iya barin haɗari a ɓoye ga lafiya.

Lightman yana gabatar wa masu amfani da shi hanya mai sauƙi don tabbatar da ingancinFitilun LEDYi amfani da kyamarar wayar don daidaita tushen hasken. Idan na'urar hangen nesa tana da layuka masu canzawa, fitilar tana da matsalar "strobe". An fahimci cewa wannan yanayin stroboscopic, wanda yake da wahalar bambancewa da ido tsirara, yana shafar lafiyar jikin ɗan adam kai tsaye. Lokacin da idanu suka fallasa ga yanayin stroboscopic da fitilun da ba su da kyau suka haifar na dogon lokaci, yana da sauƙi a haifar da ciwon kai da gajiyar ido.

Tushen hasken stroboscopic a zahiri yana nufin mita da bambancin lokaci na hasken da tushen haske ke fitarwa tare da haske da launi daban-daban a tsawon lokaci. Ka'idar gwajin ita ce lokacin rufe wayar hannu ya fi sauri fiye da walƙiya mai ƙarfi ta firam 24/sec wanda idon ɗan adam zai iya gane shi, don haka za a iya tattara abin da ke faruwa a stroboscopic wanda ido ba zai iya gane shi ba.

Strobe yana da tasiri daban-daban ga lafiya. Gidauniyar Aikin Farfadiya ta Amurka ta nuna cewa abubuwan da ke shafar haifar da farfadiya mai kama da photosensitivity galibi sun haɗa da yawan scintillation, ƙarfin haske, da zurfin daidaitawa. A cikin wani bincike da aka yi kan ka'idar epithelial na farfadiya mai kama da photosensitative, Fisher et al. sun nuna cewa marasa lafiya da farfadiya suna da damar kashi 2% zuwa 14% na haifar da farfadiya a ƙarƙashin ƙarfafa tushen hasken scintillation. Ƙungiyar Ciwon Kai ta Amurka ta ce mutane da yawa da ke da ciwon kai na migraine sun fi saurin kamuwa da haske, musamman haske, hasken da ke haskakawa da walƙiya na iya haifar da migraine, kuma ƙarancin walƙiya ya fi tsanani fiye da walƙiya mai tsayi. Yayin da suke nazarin tasirin walƙiya akan gajiyar mutane, ƙwararru sun gano cewa walƙiyar da ba a gani ba na iya shafar yanayin ƙwallon ido, shafar karatu da kuma haifar da raguwar gani.


Lokacin Saƙo: Nuwamba-11-2019